Congo Kufunga Mji Kwa Wiki Tatu, Wanachi Walalamika Na Kutoa Ya Moyoni

Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo imetangaza kufungwa kabisa kwa mji mkuu wa Kinshasa kwa muda wa wiki tatu ili kuzuia maambukizi ya virusi vya corona.
DRC imethibitisha kuwa na wagonjwa 54 mjini Kinshasa na kuwaweka watu 2,000 karantini ambao wamehusiana na wagonjwa hao wa covid-19.
Mji huo wa Kinshasa utafungwa rasmi siku ya Jumamosi ambapo hakutakuwa na mtu atakayeruhusiwa kutoka nje siku zaidi ya siku mbili kwa wiki kwa ajili ya kununua mahitaji muhimu ya chakula.
Wakati ambao mji huo utakuwa umefungwa , watumishi wachache wa umma wataruhusiwa kwenda kazini kwa ajili ya majukumu maalumu pamoja na wahudumu wa afya watendelea kwenda kazini.
Aidha wafanyabiashara wameonywa kutopandisha gharama ya vitu wakati huu ambao hali si nzuri.
Wakati huohuo raia wenyewe wameonekana wakilalamikia hatua hiyo ambayo serikali imeichukua kutokana na hali ya maisha ya wengi wanategemea kipato cha dola moja au chini ya hapo.
Wanasema hofu ya hatua hiyo inakuja wakati ambao hali ya kiuchumi katika taifa hilo ni duni.


EmoticonEmoticon