Mambo Muhimu Aliyoongea Barack Obama Katika Mahojiano Na BBC

 

Katika mahojiano na BBC, rais wa zamani wa Marekani Barack Obama amesema Marekani imegawanyika zaidi zaidi ya miaka mine iliyopita, wakati ambao Donald Trump alishinda urais.

Na Obama ameeleza kuwa ushindi wa Joe Biden katika uchaguzi wa urais kwa mwaka huu ni mwanzo wa kufanya marekebisho mgawanyiko huo.

"Itachukua zaidi ya uchaguzi mmoja kufanya mabadiliko katika mwenendendo huo," alisema.

"Hasira na chuki kati ya watu wanaoishi mjini na vijijini, wahamiaji, kukosekana kwa haki kama usawa na nadharia nyingine za kipuuzi - ambazo baadhi zimeitwa kuongezeka kwa ukweli zimewekwa na baadhi ya vyombo vya habari nchini Marekani na mitandao ya kijamii ", Bwana Obama amemwambia mwanahistoria David Olusoga, katika mahojiano na BBC.

"Tumegawanyika sana kwa sasa, ni zaidi ya nilipoingia madarakani kwa mara ya kwanza mwaka 2008," rais wa zamani ameeleza.

Ameeleza kuwa hii ni kwasababu "Trump alikubali mgawanyiko huo na aliufurahia kwa kuwa lilikuwa ni jambo zuri kwa matakwa yake ya kisiasa".

Jambo lingine ambalo limechangia jambo hili kwa sehemu kubwa, Obama amesema , ni ongezeko la taarifa zisizo za kweli kwenye mitandao ya kijamii na ukweli kutotiliwa maanani.

Kuna mamilioni ya watu ambao wanadhani kuwa Joe Biden ni mfuasi wa ujamaa, kuna ambao wa nadharia kuwa Hillary Clinton alikuwa anajihusisha na masuala ya ushetani yanayohusiana pete za 'ulawiti '," alisema.

Mifano aliyotumia kuhusu bi Clinton ilihusiana na nadharia feki kuhusu wanasiasa wa Democratic wanaoongoza kwa kutumia nguvu za pete nje ya mgahawa wa pizza, mjini Washington.

"Nadhani kwa kiasi fulani tunahitaji kuangalia ukweli wa mambo kabla ya kuanza kubishana kuhusu madai hayo potofu."


EmoticonEmoticon