Mshirika Wa Trump Antaka Raisi Huyu Kukubali Matokeo

 

Mshirika wa karibu wa Donald Trump amemsihi kuachana na jitihada zake za kuendelea kupinga matokeo ya uchaguzi dhidi ya mpinzani wake Joe Biden.

Aliyekuwa gavana wa New Jersey Chris Christie alikitaja kikosi cha sheria cha rais kama "aibu kwa taifa".

Bwana Christie amesema mara nyingi timu ya Trump imekuwa ikijadili wizi wa kura "ikiwa nje ya mahakama, lakini wakifika mahakamani hawazungumzi lolote kuhusiana na hoja hiyo".

"Nimekuwa mfuasi wa Trump. Nimempigia kura mara mbili. Lakini uchaguzi una matokeo yake na hatuwezi kuendelea kuonesha kwamba hakuna kilichotokea ilihali kinaonekana wazi."

Bwana Christie alikuwa gavana wa kwanza kumuidhinisha Trump kama mgombea wa urais mwaka 2016. Pia alimsaidia rais katika maandalizi yake ya kukabiliana na mpinzani wake Joe Biden kwenye mdahalo wa urais mapema mwaka huu.

Jumapili wabunge wengine wa Republican walimtaka rais Trump kukiri kuwa ameshindwa.

Gavana wa Maryland Larry Hogan ameiambia CNN Jumapili, hatua ya timu ya Trump kuendelea kupinga matokeo ya uchaguzi "imeanza kuonesha chama cha Republican kama kisichokuwa na maana".

Katika ujumbe wa Twitter, Gavana Hogan amesema Bwana Trump aache "kucheza gofu na kukubali kuwa ameshindwa".

Rais Trump amekataa kukubali kushindwa katika uchaguzi wa Novemba 3, akidai kulikuwa na wizi wa kura bila kutoa ushahidi wowote.


EmoticonEmoticon