Wafadhili Kutoa Dola Bilioni 12 Kuisaidia Afghanistan

 

Wajumbe katika kongamano la wafadhili wa kimataifa juu ya Afghanistan, wameahidi kutoa kiasi cha dola bilioni 12, ndani ya miaka minne ijayo ili kuisadia nchi hiyo iliyokumbwa na vita. 

Katika mkutano huo uliofanyika mjini Geneva kwa njia ya vidio, nchi wafadhili zimekubali kuendelea kuisadia nchi hiyo ambayo imegubikwa na machafuko baina ya wapiganaji wa Taliban na serikali, ufisadi mkubwa na kuondolewa kwa wanajeshi wa Marekani.

Waziri wa ushirikiano wa maendeleo na biashara ya kigeni wa Finland Ville Skinarri, alisema nchi wafadhili wameahidi kutoa dola bilioni 3 mwaka ujao, huku kiasi hicho kikitarajiwa kuendelea kutolewa kila mwaka hadi kufikia 2024 na hivyo kufanya jumla ya ufadhili kufikia dola bilioni 12.

Nchi nyingi zimetoa masharti kwa Afghanistan juu ya kuheshimu mchakato wa amani na kutaka uongozi bora ili kuboresha demokrasia na kupambana na ufisadi. Jumuiya ya kimataifa ilitaka pia "usitishwaji wa kudumu wa mapigano", wakati watu wasiopungua 14 wakiuawa katikati mwa Afghanistan pale milipuko miwili ilipotokea katika mji wa kihistoria wa Bamiyan.Afghanistan yatangaza timu ya mazungumzo na Taliban

Waziri wa mambo ya kigeni wa Afghanistan Mohammad Haneef Atmar amesifu kiasi kilichopatikana, akiongeza kuwa " ni muhimu zaidi kwasababu mchango huo umekuja wakati ambapo hakuna taifa lolote ambalo halijaathirika na COVID-19 katika uchumi na mapato yake".

"Ni muhimu kwamba wamegusia ukweli juu ya kiwango cha sasa cha vurugu kisichokubalika kabisa, na kutakuwa na usitishaji mapigano mara moja. Ni ujumbe mzito kwa Taliban kwamba sio tu watu wa Afghanistan ambao wanadai mapigano kusitishwa mara moja, sasa", alisema Atmar.


EmoticonEmoticon