Mshirika Wake Rais Tshisekedi Ateuliwa Kuwa Spika Mpya

 

Christophe Mboso N'Kodia Pwanga mwenye umri wa miaka 78 ndiye Spika mpya wa Bunge, nchini DRC.

Wadhifa huo ameupata baada ya kupata wingi wa kura kutoka kwa wabunge katika uchaguzi uliofanyika jana Jumatano na hivyo kuchukua nafasi ya spika wa zamani, Jeanine Mabunda aliyeondolewa, mapema mwezi Desemba kwa madai ya ubadhilifu wa fedha za Bunge.

Spika mpya atajiunga na wabunge 391 kuunda serikali mpya ya Rais wa sasa wa DRC, Felix Tshisekedi.

Uchaguzi wa spika huyo mpya unadaiwa kuwa ishara mpya kuwa siasa za DRC zinaweza kubadilika na matakwa ya raia kuafikiwa.

Kwa sasa, Rais Felix Tshisekedi anaweza kuchagua waziri mkuu na serikali ambayo iko huru bila kuingiliwa na mtangulizi wake.


EmoticonEmoticon