Raisi Wa Uganda Museveni Atangaza Shule Na Vyuo Kufunguliwa

 

Rais wa Uganda Yoweri Museveni ametangaza kuwa shule zitafunguliwa mwezi Machi kwa wanafunzi waliobakisha mwaka mmoja kuhitimu masomo yao.

Huku Wanafunzi wa madarasa mengine watasubiri mpaka baada serikali kupata chanjo ya virusi vya corona mwezi wa Aprili mwaka huu.

Rais Museveni amesema wanafunzi wa darasa la sita , kidato cha tatu na kidato cha tano wataungana na wenzao watahiniwa tarehe mosi mwezi wa Machi mwaka huu kuanza masomo.

Hii ni karibu mwaka mmoja tangu Rais Museveni alipotangaza kufungwa shule mwaka jana tarehe 20 Machi 2021, wakati Uganda ilipochukuwa tahadhari za kuzui maambukizi ya virusi vya corona.

Museveni amesema wanafungua shule kwa madarasa hayo baada ya uchunguzi uliofanywa na wanasansi na kukuta idadi hiyo ni ndogo ukiliganisha na wanafunzi wa madaraka yote nchini Uganda ambao ni kama milioni 15.

Baadhi ya walimu wanaomba serikali kuwaruhusu wanafunzi wote warudi shuleni kwani hata huko nyumbani hawako salama kwa kujikinga maambukizi ya virusi vya corona.

Hata hivyo Rais Museveni alieleza pia Uganda inatarajia kupata chanjo ya virusi vya corana mwezi wa Aprili mwaka huu hivyo baada ya kupata chanjo hiyo madarasa mengine yatafunguliwa.

Lakini vyuo vitafungua kuanzia mwezi ujao pia.


EmoticonEmoticon