Tume Huru Kuundwa Kuchunguza Shambulio La Capital Wafuasi Wa Trump

 

Spika wa bunge la Marekani Nancy Pelosi amesema bunge litaanzisha tume huru ya uchunguzi wa shambulio la Januari 06 katika jengo la bunge la Capitol, lililotekelezwa na wafuasi wa Donald Trump.

Katika barua hiyo ya wabunge, alisema tume hiyo itafanya uchunguzi mfano wa tukio la shambulio la Septemba 11 la mwaka 2001 lililotokea New York na Pentagon.

"Lazima tupate ukweli wa kile kilichotokea ," alisema.

Rais wa zamani wa Marekani Trump aliondolewa madai ya kuchochea ghasia na bunge la seneti.

Lakini Democrats na baadhi ya Republicans wanaunga mkono jitihada hizo za kufanyika kwa uchunguzi huru kuhusu ghasia ziizosababisha vifo vya watu watano.

Bi Pelosi amesema luteni jenerali wa jeshi la Marekani Russel Honoré kwa wiki zilizopita amekuwa akichunguza nini kinahitajika katika kuimarisha usalama wa eneo la Capitol baada kutokea kwa shambulio hilo.

"Ni wazi kutokana na uchunguzi wake na kesi ya kutokuwa na imani kwamba lazima ukweli wa kilichotokea ubainike," amesema.

Tume hiyo imesema , "tutachunguza na kuripoti ukweli na sababu ya kutokea kwa shambulizi; "kuvuruga utaratibu wa kukabidhiana madaraka kwa amani"; na utayari na vile polisi ilivyoshughulikia shambulizi la Capitol na wengine wanaohusika katika tekelezaji wa sheria.

Amesema kutokana na ripoti ya awali ya Luteni jenerali Honoré', bunge linahitaji kupata ufadhili wa ziada ili kuweza kuhakikisha usalama kwa wajumbe wake na usalama wa Capitol".


EmoticonEmoticon